TTT27 Radio Nguyễn Thái Bình 2018 - TẾT Ở NHÀ TÔI (TTT27)

Thảo luận trong 'Trại Truyền Thống' bắt đầu bởi PSI, 1/3/18.

Dismiss Notice
Chào mừng Khách đến với diễn đàn của Liên Đội Phụ Trách Quận Tân Bình!
Hãy lên đầu trang để xem có thông báo nào mới không nha!
  1. PSI

PSI Administrator Quản Trị Viên

Nghề nghiệp:
    Sinh Viên
    Họ và Tên:
    Nguyễn Tấn Phước Sang
    Chi Đội:
    Nguyễn Văn Trỗi
    Biệt danh:
    Sóc Phá Cách, Proton, Ưng Điềm Nhiên
    Xin chào các anh chị và các bạn, Radio Nguyễn Thái Bình đã trở lại với diện mạo mới hơn và hoành tráng hơn. Tiếp nối thành công của những mùa trước, Radio 2018 - “TẾT Ở NHÀ TÔI” - mang đến một hương vị rất Tết cho tất cả mọi người.

Gói ghém tất cả tâm tư, tình cảm cùng những kỉ niệm đẹp nhất của mình và Radio có thể giúp bạn gửi nó đến người nhận hay lan toả niềm vui ấy đến toàn thể anh em chung mái nhà Liên Đội.

Nhà tôi, xưa nay luôn vui như thế! Tết Ở Nhà Tôi luôn ấm cúng, tràn ngập niềm vui và tiếng cười. Còn bạn thì sao? Admin xin đăng lên đây những lời nhắn của các bạn trong đêm lửa Trại Truyền Thống vừa rồi.

...
    Liên Đội - ngôi nhà chứa đựng đầy ắp những kỷ niệm đáng nhớ, từ những buổi chiều đi sinh hoạt cho đến những kì trại lớn nhỏ được sát cánh bên những người anh em, những người đồng đội. Nhưng chắc hẳn, trại truyền thống là thứ mà nhiều thành viên Liên Đội mong chờ nhất mỗi dịp tết đến xuân về, vì đây là trại sum vầy, mọi người sẽ cùng ngồi quây quần bên ánh lửa hồng tâm sự và truyền lửa. Nào hãy cùng lắng nghe những tâm sự của các thành viên về "Tết ở nhà tôi" nhé!

Với bạn, đón Tết ở Liên Đội đặc biệt thế nào và bạn mong chờ nhất điều gì?
    • Là thành viên của chi đội Kim Đồng, với em Tết ở Liên Đội trong em thì rất là đặc biệt. Trong một năm em chờ đợi nhất là trại truyền thống Vì đây là cơ hội để em được trở về nhà và ăn tết sớm cùng với Liên Đội Đối với em thì Liên Đội là một cái gì đó không thể thiếu, có thể gọi bằng một cái tên ấm áp là "Nhà". Muốn tham gia trại này em phải đắn đo suy nghĩ giữa trại và hội chợ xuân trường em... Em nghĩ quyết định của mình lúc nào cũng đúng cả, vì Liên Đội trong em là tất cả. Điều em mong nhất khi đón tết tại Liên Đội là mong lần này trại còn vui vui vui hơn những năm trước nữa ạ, hihi.

Còn bạn thì sao? Là thành viên chi đội Trần Văn Ơn, bạn nghĩ gì?
    • Hmm Tết ở Liên Đội? Đơn giản chỉ là "về nhà". Không nơi nào cho em cảm giác như ở đây, một nơi mình có thể tin tưởng và cảm thấy nhẹ nhàng khi gọi là "nhà". Chỉ ở đây em mới có thể đón Tết cùng bạn bè, anh em, các anh chị, những thành viên trong nhà ^^ Không chỉ vậy, Tết ở Liên Đội còn là thứ gì đó vô cùng ấm áp, nơi mà em chỉ muốn về đón một cái Tết đúng nghĩa với những người bạn, những anh chị. Những ngày đầu đến với Liên Đội, em thực sự chưa cảm nhận được gì về ngôi nhà này nhưng khi được lần đầu đón Tết ở đây thì em đã có thể thực sự cảm nhận được sự ấm áp, gần gũi, thân quen của một cái Tết mà em chưa từng được thấy. Tết ở Liên Đội luôn là cái mà em mong chờ sẽ được về nhất, về để được ăn Tết với bạn bè, anh em và để mình có thể cảm nhận được mọi người là "người nhà" một lần nữa.

• Còn em thì vừa được chuyển giao lên chi đội Trần Văn Ơn nên có nhiều cái mới lắm nhưng mà nhắc đến Tết ở Liên Đội là em nghĩ ngay đến Trại Truyền Thống. Cứ tới Tết là em mong Trại Truyền Thống, mà nghe thông báo Trại Truyền Thống là em biết đã sắp Tết rồi. Tết ở Liên Đội dù không bên nhau 3 ngày Tết nhưng em luôn cảm nhận được không khí sum vầy, ấm cúng khi tụi em cùng các anh chị lớn và anh chị cựu thành viên ngồi trò chuyện, cùng gói bánh trong cái lạnh đêm và hơi ấm của lửa. Em luôn mong chờ tất cả mọi hoạt động, từ chủ đề trại, tên tiểu trại, trang trí phông lễ... nhưng có lẽ nhiều nhất là thủ công trại và khai mạc lửa, bởi hai hoạt động này mỗi năm đều rất khác nhau chứ không bị trùng lặp, lúc nào em cũng bất ngờ hết luôn.

Vậy em có muốn gửi đến anh em Liên Đội những mong muốn hay lời chúc nào không?
    • Em chúc nhiều nha. Chúc bản thân em giữ được lửa của bản thân và quan trọng hơn là lan truyền đến cho những anh chị bạn em trong Liên Đội dù là một chút. Ngoài ra sẽ không lãnh phí và hối tiếc bất cứ điều gì, bất cứ phút giây nào ở ngôi nhà này. Gửi riêng cho chi đội, mong chi đội sẽ đoàn kết và quan tâm nhau hơn, chia sẻ với nhau nhiều hơn, gắn bó với nhau nhiều hơn để thời gian mình ở cùng nhau luôn thật đáng nhớ Chúc tất cả thành viên Liên Đội sẽ luôn mạnh khoẻ, làm điều mình thích, đạt được điều mình mong muốn. Chúc Liên Đội sẽ luôn là nhà của các thành viên

• Em mong Liên Đội mình sẽ mãi phát triển, càng ngày càng thu hút nhiều thành viên hơn, các kỳ tập huấn của Liên Đội ngày càng chất lượng, mong mấy anh chị phụ trách luôn nhẹ nhàng với tụi em ạ. Mong phòng Liên Đội mình sẽ có phông lễ mới thiệt chất ạ. Còn riêng em, năm nay em mong mình sẽ hoàn thành hơn 16 môn thi bậc Trưởng Thành trước Trại Rèn Luyện, em sẽ cố gắng thể hiện tốt để được đi Trại Rèn Luyện cũng như là thể hiện mình nhiều hơn, không thu lại nữa. Em chỉ chờ tuyển sinh xong để được sinh hoạt đều đặn hơn. Lỡ ước rồi, ngại gì mà không ước thật nhiều. (bạn Lê Trần Minh Thư - chi đội Kim Đồng)

• Em mong mọi người sẽ luôn được hạnh phúc và vui vẻ. Em mong nhà mình luôn luôn sum vầy, ấm áp như hiện giờ, dù có chuyện gì xảy ra đi chăng nữa. "Người là con thuyền trôi dạt, nhà là bến đỗ bình yên". Đi đâu về đâu cũng không bằng Liên Đội. Sự yêu thương của phụ trách dành cho thiếu nhi, của thiếu nhi dành cho phụ trách, tình cảm thiêng liêng và cao cả biết bao. Có những thứ tình cảm mà ta chỉ cảm nhận được chứ không thể nào cảm nhận bằng mắt được. Tình cảm ở Liên Đội là thứ gì đó vô hình lắm, cố bao nhiêu cũng không thể đong đếm được. Ngọn lửa này của em đang dần tàn, nhưng em tin chắc rằng, em sẽ không bỏ nhà mình, em sẽ được truyền lửa tiếp thôi, em sẽ được mồi lửa lại thôi. Cám ơn và xin lỗi vì tất cả những điều ngày hôm nay. Mong mọi người sẽ luôn giữ được lửa cho mình và truyền lửa cho các thế hệ khác. Lửa sẽ không bao giờ hết chỉ là dần tàn một chút vì những thứ bên ngoài, nhưng sẽ được nhóm lại nhanh thôi.

Em có thể chia sẻ một cái Tết mà em nhớ nhất ở Liên Đội không?
    • Em chỉ mới đón duy nhất một mùa Tết 2017 là vào TTT lần thứ 26 cùng với Liên Đội. Mặc nhiên đây là mùa Tết em không thể quên được. Nhớ hôm lên phụ mấy anh chị làm thủ công trại, anh Phước Sang bảo là: "Em nhún thử xem có sập không Thư".. Em nghĩ lỡ sập thiệt thì mình có lỗi chết. Nhớ những hôm tập Phút Truyền Thống, mọi người ai cũng hết sức cố gắng, rồi cùng nhau ăn bánh mì, uống sữa của anh Ngọc Tấn mang lên nữa. Nhớ đợt trại mà tiểu trại Ngã Ba Ông Tạ (Kim Đồng) do chị phụ trách đáng yêu Như Hằng làm tiểu trại trưởng được nhất trại. Nhớ hôm mọi người cùng nhau đi từ nhà này sang nhà khác để chúc Tết rồi dừng chân ở nhà chị San San ăn mấy món ăn thiệt đỉnh. Mùa Tết ngọt ngào cùng Liên Đội (bạn Lê Trần Minh Thư - chi đội Kim Đồng)

• Tết mà em nhớ nhất ở Liên Đội là cái Tết không hẳn là cuối cùng, mà là cái Tết em nghĩ là cuối cùng ở Liên Đội. Lúc đấy em cũng nghĩ là năm sau không được đi Trại Truyền Thống rồi nên hơi buồn một tẹo. Tuy nhiên, Tết đó là cái Tết em nhớ nhất vì anh Công Đại - phụ trách cũ của lứa em, gọi lứa ngồi lại tâm sự. Nói rất nhiều chuyện trên trời dưới đất, nhiều đến nỗi mà bây giờ em không nhớ nổi mình đã nói chuyện gì, chỉ nhớ là lúc đó em rất vui, rất hạnh phúc vì có phụ trách như anh, có đồng đội như các bạn. Sau lúc đó tụi em hiểu nhau hơn, hiểu những tâm tư tình cảm của nhau, hiểu cái nhìn của người khác về mình như thế nào. Đồng thời thì lúc đó là lúc em còn ở TVO cùng với các anh chị và các bạn mà em rất mến, nên thấy rất hạnh phúc luôn.

Là cựu thành viên của Liên Đội, mỗi khi nhắc đến Liên Đội thì chị nhớ về điều gì?
    • Với chị, Liên Đội chính là tuổi trẻ, là thanh xuân sôi nổi nhất của chị. Mỗi khi chị nhớ về tuổi trẻ vui vẻ và những trải nghiệm không phải ai cũng có của mình thì chị luôn nhớ về Liên Đội, một ngôi nhà mà chị luôn có thể trở về mỗi khi thấy nhớ! Tuy không được nổi bật như những thành viên khác, không được gần gũi với các em nhỏ nhiều và được các em yêu mến nhiều như những bạn khác, nhưng "Dù thế nào thì vẫn sẽ sống hết mình , vui hết mình, trải nghiệm hết mình và cống hiến hết mình" là những điều mà chị đã từng luôn nói với bản thân khi còn đi sinh hoạt. Vì Liên Đội đã cho chị rất nhiều thứ và ở vị trí của một người chị thì chị cũng đã có những niềm vui của riêng mình khi đi sinh hoạt, đã có những khoảng thời gian không bao giờ quên ở Liên Đội. Nói chứ, não chị cá vàng lắm, "có khi" quên "chút chút" nhưng nhắc xíu là nhớ lại liền, vì đơn giản nó đã in sâu vào trí nhớ rồi, chẳng qua là sâu quá nên tìm hơi cực thôi

Giờ không còn đi sinh hoạt nữa, nhớ lắm... đôi lúc nếu có cơ hội lên được là sẽ lên chơi với mấy anh chị em. Nhưng giờ thì cái cảm giác lên Liên Đội sau khi nghỉ sinh hoạt nó khác lắm, khác như thế nào thì thôi không nói đâu. Nhưng nhìn mấy đứa sinh hoạt rồi chuẩn bị trại chị thấy nhớ lắm... Giá như có nhiều thời gian hơn để được lên chuẩn bị với mấy đứa. À nô, nói chung tuổi trẻ chỉ có một lần thôi, nếu không muốn nó trôi qua một cách giản đơn không điểm nhấn thì dù như thế nào, mấy đứa hãy cứ "sống hết mình , vui hết mình, trải nghiệm hết mình và cống hiến hết mình" nếu như còn có thể nhé! Khóc cười với nhau cũng hết mình luôn, kaka. Tuy nhiên, học mà chơi chơi mà học nha. Mấy anh chị thương mấy đứa lắm, vắng đứa nào là thấy buồn liền hà nên là mấy đứa cố gắng học thật tốt để được đi sinh hoạt đều đều nha, hihi. Chị chúc Liên Đội trại năm nay sẽ thành công, đặc biệt sẽ có thật nhiều niềm vui, thật nhiều cảm xúc và có thật nhiều những kí ức khó phai nha.

Ban Tổ Chức Radio Nguyễn Thái Bình

Thành viên đang xem bài viết (Users: 0, Guests: 0)